นาตาลี-คอลิน คว้าลูกโลกทองคำ

นาตาลี-คอลิน คว้าลูกโลกทองคำ


เดอะ โซเชียล เน็ตเวิร์ก ซิวหนังเยี่ยม

 เมื่อ 17 ม.ค. สมาคมผู้สื่อข่าวต่างประเทศฮอลลีวูดจัดงานประกาศผลและมอบรางวัลลูกโลกทองคำครั้งที่ 68 ดังนี้

ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม - The Social Network
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ

Black Swan, The Fighter, Inception, The King′s Speech

นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม สาขาดราม่า -
นาตาลี พอร์ตแมน - Black Swan
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ

ฮัลล์ เบอร์รี่ - Frankie and Alice
นิโคล คิดแมน - Rabbit Hole
เจนนิเฟอร์ ลอว์เรนซ์ - Winter′s Bone
มิเชล วิลเลียมส์ - Blue Valentine


นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม สาขาดราม่า - คอลิน เฟิร์ธ - The King′s Speech
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ

เจสซี่ ไอเซนเบิร์ก- The Social Network
เจมส์ ฟรังโก - 127 Hours
ไรอัน กอสลิง - Blue Valentine
มาร์ก วอลเบิร์ก - The Fighter


ภาพยนตร์แนวขำขันหรือหนังเพลงยอดเยี่ยม - The Kids Are All Right

รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
Alice in Wonderland, Burlesque, Red, The Tourist

นักแสดงนำหญิง สาขาภาพยนตร์แนวขำขันหรือหนังเพลงยอดเยี่ยม - แอนเน็ต เบนนิ่ง - The Kids Are All Right

รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
แอนน์ แฮตธาเวย์ - Love and Other Drugs
แองเจลิน่า โจลี่ - The Tourist
จูลี่แอนน์ มัวร์ - The Kids Are All Right
เอ็มม่า สโตน - Easy A


นักแสดงนำชาย สาขาภาพยนตร์แนวขำขันหรือหนังเพลงยอดเยี่ยม - พอล จิอามัตติ - Barney′s Version
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
จอห์นนี่ เดปป์ - Alice in Wonderland
จอห์นนี่ เดปป์ - The Tourist
เจก จิลเลนฮาล - Love And Other Drugs
เควิน สเปซีย์ - Casino Jack


นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม - เมลิสสา ลีโอ - The Fighter
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
เอมี่ อดัมส์ - The Fighter
เฮเลนา บอนแฮม คาร์เตอร์ - The King′s Speech
มิลา คูนิส - Black Swan
แจ๊กกี วีเวอร์ - Animal Kingdom


นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม - คริสเตียน เบล - The Fighter
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
ไมเคิล ดักลาส - Wall Street: Money Never Sleeps
แอนดรูว์ การ์ฟิลด์ - The Social Network
เจเรมี เรนเนอร์ - The Town
เจฟฟรีย์ รัช - The King′s Speech


ผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม - เดวิด ฟินเชอร์ - The Social Network
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
ดาร์เรน อาโรนอฟสกี - Black Swan
ทอม ฮูเปอร์ - The King′s Speech
คริสโตเฟอร์ โนแลน - Inception
เดวิด โอรัสเซล - The Fighter


บทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม - The Social Network
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
127 Hours
The Kids Are All Right
Inception
The King′s Speech

ภาพยนตร์การ์ตูนยอดเยี่ยม - Toy Story 3
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
Despicable Me
How To Train Your Dragon
The Illusionist
Tangled

ภาพยนตร์สาขาต่างประเทศยอดเยี่ยม -
In A Better World (Denmark)
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
Biutiful (Mexico/Spain)
The Concert (France)
The Edge (Russia)
I Am Love (Lo Sono L′amore) (Italy)

ดนตรีประกอบยอดเยี่ยม - The Social Network
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
The King′s Speech, Alice In Wonderland, 127 Hours, Inception


เพลงภาพยนตร์ยอดเยี่ยม - "You Haven′t Seen The Last Of Me" - Burlesque
รายชื่อผู้เข้าชิงอื่นๆ
"Bound To You" - Burlesque

"Coming Home" - Country Strong
"I See The Light" - Tangled

"There′s A Place For Us" - Chronicles Of Narnia: The Voyage Of The Dawn Treader


เครดิต :
ขอขอบคุณเนื้อหาข่าว คุณภาพดี โดยหนังสือพิมพ์ข่าวสด

ข่าวดาราบน Facebook อัพเดตไว เร็วทันใจ คลิกที่นี่!!



รวมเรื่องเด็ด ประเด็นดัง วันนี้